![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2EikWYYKc2rtE6lvwqhY8PlwX_TGkPlyB4lobbrup_zP_qLnoZIIA1noyrNjMynCG9J7QpNtFhw5OfliwhmiG5pV7Rh29WWF6GxTpjhe0wKNyYX79BEqe3Xh3GnZMA-2mGfzu51VnpLMd9K2im8qVym4M6GPtK6Yt7k40UYvHp_ilsv_pKIK1e9VDQeo/s1600/0.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2EikWYYKc2rtE6lvwqhY8PlwX_TGkPlyB4lobbrup_zP_qLnoZIIA1noyrNjMynCG9J7QpNtFhw5OfliwhmiG5pV7Rh29WWF6GxTpjhe0wKNyYX79BEqe3Xh3GnZMA-2mGfzu51VnpLMd9K2im8qVym4M6GPtK6Yt7k40UYvHp_ilsv_pKIK1e9VDQeo/s1600/0.png)
เมื่อเวลา 20.00 น.คืนวันที่ 29 มิ.ย.66 ที่ผ่านมา กู้ชีพ อบต.เขาเพิ่ม ได้รับประสานจากศูนย์สั่งการนครนายก ว่ามีผู้แจ้งเหตุหญิงเจ็บท้องใกล้คลอด ที่เกิดเหตุพบรถกระบะหมายเลขทะเบียน บห 2527 จอดอยู่ข้างทาง พบหญิง อายุ 17 ปีเจ็บท้องใกล้คลอด จึงได้นำมานอนที่หลังกระบะ
จนกระทั่งเวลาเวลา 20.08 น. เด็กได้คลอดออกมา โดยทารกเป็นเพศชาย จากการสอบถามกู้ภัย ทราบว่า ช่วงเย็น แม่เด็กมีอาการเจ็บท้องจึงได้ติดต่อญาติให้มารับเพื่อไปใช้สิทธิ์คลอดบุตรที่โรงพยาบาลใน อ.แก่งคอย จ.สระบุรี แต่ระหว่างผ่านตำบลเขาเพิ่ม อ.บ้านนา จ.นครนายก ทนไม่ไหวจึงคลอดระหว่างทาง