![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBfkP0Lh99Hyma4pbnJtDTHWYY0HGkw7GLxI__Pm74h3-z-FZv7EliFd1DWpB8OQXC8EqDbEx0RNYDREhLGcS6Mle8RHzEL9cg64KOyjYTlsuOiA1vQgAx_sQvjUAgu9OD7-WCWCYPQMv8VmlGYRc5ldB28Pm-3DOoyC0FAXQUAiY1_PhfYDUCBRI2SO4/s1600/2ZCR-FVKO9-2BWE413-8J8P.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBfkP0Lh99Hyma4pbnJtDTHWYY0HGkw7GLxI__Pm74h3-z-FZv7EliFd1DWpB8OQXC8EqDbEx0RNYDREhLGcS6Mle8RHzEL9cg64KOyjYTlsuOiA1vQgAx_sQvjUAgu9OD7-WCWCYPQMv8VmlGYRc5ldB28Pm-3DOoyC0FAXQUAiY1_PhfYDUCBRI2SO4/s1600/2ZCR-FVKO9-2BWE413-8J8P.jpeg)
เปิดตัวสาวใหม่กลางราชมังฯกรี๊ดทั้งสนาม ‘ทิม พิธา’ เผยโฉมหน้าสตรีหมายเลข 1 แล้วแม้ว่าการแข่งขันวอลเลย์บอล เนชั่นส์ ลีก เมื่อวันที่ 29 มิถุนายน 2566 ทีมชาติไทยจะแพ้ตุรกีไปอย่างน่าเสียดายแต่แฟน ๆ วอลเลย์บอลไทยก็ยังคงเข้าไปส่งกำลังใจเต็มที่ในอินดอร์ สเตเดียม หัวหมาก พร้อมกับการปรากฏตัวของ พิธา ลิ้มเจริญรัตน์
แคนดิเดตนายกรัฐมนตรีจากพรรคก้าวไกล และ รัศมีแข ที่เป็นแฟนวอลเลย์บอลเหนียวแน่น ตามติดไปเชียร์สาว ๆ ทั้งในและต่างประเทศซึ่งเมื่อทั้งสองคนมาเจอกัน รัศมีแขก็เลยถ่ายรูปกัน แต่รูปที่ลงนั้นกลับเป็นรูปตอนที่พิษโอบไหล่รัศมีแขถ่ายเซลฟี่ ส่วนรัศมีแขโอบเอวพิธา จนมีแต่คนเข้ามาคอมเมนต์ว่า ดูมือ ๆสร้างความฮือฮาไม่น้อยเลยเพราะเมื่อวันที่ 29 มิถุนายน 2566 ว่าที่นายกคนที่ 30 พิธา ลิ้มเจริญรัตน์ได้ปรากฎตัวที่การแข่งขัน ศึก VNL เพื่อเชียร์เเละให้กำลังใจ วอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทยล่าสุด รัสมีเเข ที่ได้ไปร่วมเชียร์ในครั้งนี้ด้วยได้ถ่ายภาพคู่พิธาพร้อมนำมาลงอินสตราแกรมเขียนเเคปชั่นขิงๆว่า