![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgyh8bBlWTq2B9CzeRWbnZ7o3tiCBlKMcM8Q0MM1oNuXtzcwZ-NDQKqbFjiR8QV9eYTBL0KwJeJ7_gtO7k-N0JpocZ-tvdFgi-6ZpS2bYDdstF8NcP0b4mMGz8WjiicXKAIQI17X5QbjSwvXRqGRxy4Mn_O9wcUVtY7aNyQwO9igGq2XYf0wTqx6oEiXXg/s1600/2BVR-SBUWR-HIK8QRG-MRD4.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgyh8bBlWTq2B9CzeRWbnZ7o3tiCBlKMcM8Q0MM1oNuXtzcwZ-NDQKqbFjiR8QV9eYTBL0KwJeJ7_gtO7k-N0JpocZ-tvdFgi-6ZpS2bYDdstF8NcP0b4mMGz8WjiicXKAIQI17X5QbjSwvXRqGRxy4Mn_O9wcUVtY7aNyQwO9igGq2XYf0wTqx6oEiXXg/s1600/2BVR-SBUWR-HIK8QRG-MRD4.jpeg)
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งเรื่องราวที่ชาวโซเชียลต่างเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก หลังผู้ใช้ติ๊กต๊อกที่ชื่อ@themean888ได้โพสต์คลิปคุณตาที่คิดว่าอุ้มคุณยายมาหาหมอ ทั้งๆที่เสียชีวิตไปแล้ว 2 เดือน แต่สื่งที่คุณตาอุ้มมานั้น คือหมอนข้างนั่นเอง พร้อมกับได้ระบุข้อความว่า ตาคิดว่าอุ้ทยายไปรพ ทั้งๆที่ยายเสียมาแล้ว 2 เดือนแล้ว เห็นหมอนข้างเป็นยาย ตายังคิดว่ายายยังอยู่ด้วย เห็นภาพนี้แล้วจุกข้างใน
ภาพจาก@themean888
ภาพจาก@themean888
ภาพจาก@themean888
ภาพจาก@themean888
ท่ามกลางชาวโซเชียลเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก อาทิเช่น อย่าปล่อยให้เป็นแบบนี้เลย ต้องคอยอยู่ข้างๆตา ถ้าอาการยังไม่หายต้องเข้าพบจิตแพทย์และบำบัดนะคะ , อย่าปล่อยให้เป็นแบบนี้เลย ต้องคอยอยู่ข้างๆตา ถ้าอาการยังไม่หายต้องเข้าพบจิตแพทย์และบำบัดนะคะ , บางที ที่แกคิดแบบนี้ อาจจะดี กับใจตามากที่สุดแล้ว , เรายังเป็นนะจะ2ปีแล้ว ย่าเราเสียไป เรานึกว่าฝัน ตืนมาจริงหร่อต้องไปดูที่ห้อง , เรายังเป็นนะจะ2ปีแล้ว ย่าเราเสียไป เรานึกว่าฝัน ตืนมาจริงหร่อต้องไปดูที่ห้อง เรายังเป็นนะจะ2ปีแล้ว ย่าเราเสียไป เรานึกว่าฝัน ตืนมาจริงหร่อต้องไปดูที่ห้อง เป็นต้น
เรียบเรียง สยามนิวส์