![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi1a2ATWjrndPayPgrbFg0GdmFkXmPUJAYFXMSPcQ2jOQz0aYPeeaI-b0-N6uASsVweVB4_jcsEi1sasEA1fAi6qwvESXX9Vw40TdClQjKb0dfTrl6_B2gowbaxugPO_vdw4bIbIVbcM4nPPXufgTGo7KtZhqE4FKSIJP3GmpCpJLc3Cols8RfNAApX3W4/s1600/2LGD-3JMRK-DJ3KDEU-0C6E.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi1a2ATWjrndPayPgrbFg0GdmFkXmPUJAYFXMSPcQ2jOQz0aYPeeaI-b0-N6uASsVweVB4_jcsEi1sasEA1fAi6qwvESXX9Vw40TdClQjKb0dfTrl6_B2gowbaxugPO_vdw4bIbIVbcM4nPPXufgTGo7KtZhqE4FKSIJP3GmpCpJLc3Cols8RfNAApX3W4/s1600/2LGD-3JMRK-DJ3KDEU-0C6E.jpeg)
วันที่ 23 มิถุนายน 2566 เพจที่ชื่อ สำนักข่าว PNK ได้โพสต์ข้อความระบุว่า เจน ญาณทิพย์ สัมผัสได้ถึงวิญญาณลูกเรือทั้ง5คนในเรือดำน้ำไททัน น้องวัยอายุ19ลูกเศรษฐี วิญญาณน้องมาบอกว่า กลับบ้านไม่ถูก อยากให้ทางกู้ภัยติดต่อมาที่ตนเอง พร้อมทำพิธีเชิญดวงวิญญาณให้ ร่างน้องวัย19อยู่ไกล้ๆเรือไททานิก ร่างน้องจะอยู่ห่างจากหัวเรือไททานิก300เมตร อยากให้ทางกู้ภัยไปหาบริเวณจุดนั้น เพราะเจนได้ยินเสียงร้องไห้ของน้องชัดเจน
โพสต์ดังกล่าว
ขอแสดงความเสียใจ
เรียบเรียง สยามนืวส์