![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgy-cg7JzYR4X7FVB1d3gPQBq09xhgAP8HH7yUW5NYouz6b5sCVhQj19znxp-dWD4S2mDo4q3MNtMM9BJRBdaLx-YTDkECWzWT6FOpH_UU4LGLTAdaKhq1hE4lhQwxUUhnkihhxaF6zZDloG5x5O5WJUQ5y0CLqj9SB5yzk9PO_oOImgaAHv0c4aowI/s1600/2QAE-US6IH-72JNKOW-PTLD.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgy-cg7JzYR4X7FVB1d3gPQBq09xhgAP8HH7yUW5NYouz6b5sCVhQj19znxp-dWD4S2mDo4q3MNtMM9BJRBdaLx-YTDkECWzWT6FOpH_UU4LGLTAdaKhq1hE4lhQwxUUhnkihhxaF6zZDloG5x5O5WJUQ5y0CLqj9SB5yzk9PO_oOImgaAHv0c4aowI/s1600/2QAE-US6IH-72JNKOW-PTLD.jpeg)
วันที่ 15 มิถุนายน 2566 เพจเฟซบุ๊ก ก้อง ห้วยไร่ อีหลีหนิ่หล่ะ ได้โพสต์ภาพเก็บเห็ดที่ไร่ พร้อมทั้งเขียนข้อความเล่าว่า เริ่มต้นจากเบล บอกว่าหนูเคยเห็นในเนตว่า ถ้าปลูกต้นยางนาแล้วจะได้เห็ดไว้กิน เราก็หัวเราะ แต่ก็ไม่อยากขัด เลยขอพื้นที่ทุ่งนาของพ่อกับแม่ 4 ไร่ ที่เคยปลูกข้าว หลังจากนั้นก็ไปซื้อต้นยางนาที่ อำเภอวานรนิวาสมา 450 ต้น แล้วนำมาปลูกไว้เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ต้นละ 10 บาท ทุกวันนี้เก็บได้วันละ 10 กิโล ถ้าขายก็จบวันละ 6000 บาท โคตรจ๊าบเลย ได้ป่า ได้ออกซิเจนได้เห็ดได้เงิน มาปลูกป่ากันเถอะ
หลังจากที่ได้โพสต์ภาพดังกล่าวออกไปต่างมีเหล่าแฟนๆเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก อาทิ ชื่นชมครับ, อยากได้บรรยากาศแบบนี้คักค่ะ, แก๋วครับ, สุดยอดเลยค่ะ และอื่นๆอีกมากมาย
ภาพจาก ก้อง ห้วยไร่ อีหลีหนิ่หล่ะ
ภาพจาก ก้อง ห้วยไร่ อีหลีหนิ่หล่ะ
ภาพจาก ก้อง ห้วยไร่ อีหลีหนิ่หล่ะ
ภาพจาก ก้อง ห้วยไร่ อีหลีหนิ่หล่ะ
เรียบเรียง สยามนิวส์