![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgTI2TZAcfwiY128Ee0hAE6zn2c6oVqXnaEM3IcGtfWB1Jq-4AccTbMWPgIpbYEA5EknzdfLmwfRy3lHuIJ82MWuTGXfg7ky_h93VpElJMzEW4ZwY_KgcF3N_312ANglrtibKcvlV_rCuMkSCyfxZWfHHOZ1C4SQXbeqivnjjkMQ-R42rFBB5NEblilDlI/s1600/0.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgTI2TZAcfwiY128Ee0hAE6zn2c6oVqXnaEM3IcGtfWB1Jq-4AccTbMWPgIpbYEA5EknzdfLmwfRy3lHuIJ82MWuTGXfg7ky_h93VpElJMzEW4ZwY_KgcF3N_312ANglrtibKcvlV_rCuMkSCyfxZWfHHOZ1C4SQXbeqivnjjkMQ-R42rFBB5NEblilDlI/s1600/0.png)
จากกรณีประเด็นดราม่า ที่ เพียว อัจฉราพร คงยศ นักกีฬาวอลเลย์บอลสาวทีมชาติไทย ได้มีการทำสัญลักษณ์มือสามนิ้วกับเพื่อนร่วมทีม ในแมตช์ที่แข่งขันกันในประเทศบลาซิล แต่ถูกเฟซบุ๊กคนดังนำภาพดังกล่าวไปโยงเกี่ยวกับเรื่องการเมือง ต่อมาเพียว อัจฉราพร คงยศ เผยว่า การชูสัญญลักษณ์ 3 นิ้ว ในภาพดังกล่าว เป็นสัญลักษณ์ที่คุยกันในทีม ที่เรียกว่า หน้าสาม หมายถึงการวางตำแหน่งเซตเตอร์ เป็นแผนการเล่นในทีม
นอกจากนี้ ภาพชู 3 นิ้วที่นำมาโพสต์ เป็นภาพการแข่งขันที่บราซิล ไม่ใช่สนามในประเทศไทยวันที่นายพิธา ลิ้มเจริญรัตน์ ไปชมการแข่งขัน
ล่าสุดทางด้านนักแสดงชื่อดังอย่าง รัศมีแข ซึ่งเป็นคนที่คอยตามเชียร์ทีมวอลเลย์บอลสาวไทยอยู่เสมอ ก็ได้ออกมาแสดงความคิดเห็นแนะนำให้ เพียว อัจฉราพร ฟ้องกลับ และจะช่วยหาทนายให้