![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6MCT2m3Prx4dRyu_tcNuidwXS3UqU45cZrv2gQS1o9K0hqor2n8HpSLxkRBEXz272XH1QOKi8IyH45fiWEDV08bWa_Se90Y95BRNMRVSRPvnfzBRkU8c8YaIoAfWEUt38KhLGKHBiSNzR6ZcS1O2Y-9V-dzgq6pdMYNSjCYg-XM6TArLlCgSFL0TIhUo/s1600/0.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6MCT2m3Prx4dRyu_tcNuidwXS3UqU45cZrv2gQS1o9K0hqor2n8HpSLxkRBEXz272XH1QOKi8IyH45fiWEDV08bWa_Se90Y95BRNMRVSRPvnfzBRkU8c8YaIoAfWEUt38KhLGKHBiSNzR6ZcS1O2Y-9V-dzgq6pdMYNSjCYg-XM6TArLlCgSFL0TIhUo/s1600/0.png)
เมื่อวันที่ 27 มิถุนายน 66 คุณ พิธา ลิ้มเจริญรัตน์ นำทัพ 150 ส.ส.ก้าวไกลสวมเสื้อ เราคือผู้แทนราษฎร เรามาจากประชาชน รายงานตัวสภาเป็นทีเรียบร้อยแล้วนั้น
ต่อมา ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ได้รับแจ้งการประชุมระหว่างพรรคก้าวไกล-พรรคเพื่อไทยในวันพรุ่งนี้ 28 มิถุนายน ขอเลื่อนออกไปก่อน หากมีกำหนดการใหม่จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง