![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQG2Bf2Wld7YcAWZDj2G2SLOAjMLcaU6XWOi5Z8xSNSJZxbA9TwjJId8U7WgYUCEH2MSfgyKWuXoJ2W8IYoXyhJsg60OO2PUoa9vzBXY4LpIT_-yOIwMKE6rDFghNUCV1G6DSyUd3SYry1N50124GrOlZKrTvlyQ1awJ5KvIYSxBsY0vgVeT-ON9uu/s1600/2MWB-IFVE0-7ITW6TL-SBZV.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQG2Bf2Wld7YcAWZDj2G2SLOAjMLcaU6XWOi5Z8xSNSJZxbA9TwjJId8U7WgYUCEH2MSfgyKWuXoJ2W8IYoXyhJsg60OO2PUoa9vzBXY4LpIT_-yOIwMKE6rDFghNUCV1G6DSyUd3SYry1N50124GrOlZKrTvlyQ1awJ5KvIYSxBsY0vgVeT-ON9uu/s1600/2MWB-IFVE0-7ITW6TL-SBZV.jpeg)
เรียกได้ว่า สุดชื่นมื่นกันจริง ๆ โดยก่อนหน้านี้ มิ้นท์ I Roam Alone ถูกแฟนหนุ่มต่างชาติคุกเข่าขอแต่งงานหน้าประตูนรก โมเม้นต์สุดหวานซึ้ง แฟนคลับแห่ร่วมยินดี และ ทั้งคู่ก็ได้เตรียมสร้างครอบครัวกันเรียบร้อยแล้ว
ล่าสุด สาวมิ้นท์ ก็ได้ออกมาโพสต์ข้อความ ระบุถึงการเดินทางคนเดียวอีกครั้ง โดยเผยว่า
ไอโรมอะโลนอีกครั้งแล้วนะคะ คุยกับโจว่าก่อนจะเริ่มสร้างครอบครัวเล็กๆกัน อยากให้แต่ละคนได้ออกไปทำสิ่งที่อยากทำกันก่อน โจเลือกไปหากอริลล่าที่แอฟริกา ส่วนมิ้นท์ขอนั่งรถไฟสายที่สูงที่สุดในโลกไปทิเบต
ความสัมพันธ์ที่ได้ห่างกันบางทีมันก็ดีนะ จะได้รู้ว่าคิดถึงกันแค่ไหน และเวลาที่มีกันและกันมันดีแค่ไหน ฮิ้ววววว ติดตามการเดินทาง I Roam Alone ไปทิเบตของมิ้นท์ได้ทาง ig : iroamalone ส่วนของโจก็ ig : joegoesglobal นะคะ
ภาพจากiroamalone