![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6LmAVgusieKR5_51kOahKsCfjdrXvqhO-cLA2v2QT-yPKd-LLYXCYWUVRTbG06OzJAZhsxRURRnxlTDt4AtMujL_aPZPIeAj6qFd_7U5L70dzjYy2KrLkNlL4GGLqESNimGYVqSGLepTyTLTAe3dUIH6uhumSWyjyZIVyJvORmo2PC16XTFjqgoywj3k/s1600/0.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6LmAVgusieKR5_51kOahKsCfjdrXvqhO-cLA2v2QT-yPKd-LLYXCYWUVRTbG06OzJAZhsxRURRnxlTDt4AtMujL_aPZPIeAj6qFd_7U5L70dzjYy2KrLkNlL4GGLqESNimGYVqSGLepTyTLTAe3dUIH6uhumSWyjyZIVyJvORmo2PC16XTFjqgoywj3k/s1600/0.png)
วันที่ 30 มิถุนายน 2566 นายพิธา ลิ้มเจริญรัตน์ หัวหน้าพรรคก้าวไกล ได้เดินทางไปที่วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก เพื่อขอบคุณทุกคะแนนเสียงของพี่น้องพิษณุโลก ที่มอบให้กับพรรคก้าวไกล โดยประชาชนด้อมส้มชาว จ.พิษณุโลก และจังหวัดใกล้เคียงเดินทางมารอรับส่งเสียงเชียร์ ตั้งแต่รถของนายพิธาเลี้ยวเข้ามาถึงบริเวณวัด
ทั้งนี้ ประชาชนหลายคนต่างหน้าหลายคนต่างจับจ้องไปที่ป้ายทะเบียนรถฮุนได สีบอร์นเทา ทะเบียน นข. 5120 พิษณุโลก เพื่อหวังเสี่ยงโชค หลังจากงวดที่ผ่านมามีคนซื้อเลขลอตเตอรี่ 30 ตามพิธา และถูกรางวัลกันจำนวนมาก
เรียบเรียง มุมข่าว