![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiHO8OAbHXmnfFbC06Ras5Pf8-maml8mOovoSCngUNZNwLe-SW6MSzftoroENWzNORg2Hy7CizKrByJsqghZDNnnMSG9EgrYKUtQ6NsB93gq42PZuNCV4gWkkdHqrUjoDd5YQ2sR-g83RIV50qCjnY2LdsiSVyrF99xNIBGKfM1MhpiTbIFtL6bbx-lkE8/s1600/2FPG-CBCB4-EFIXOXB-AWJO.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiHO8OAbHXmnfFbC06Ras5Pf8-maml8mOovoSCngUNZNwLe-SW6MSzftoroENWzNORg2Hy7CizKrByJsqghZDNnnMSG9EgrYKUtQ6NsB93gq42PZuNCV4gWkkdHqrUjoDd5YQ2sR-g83RIV50qCjnY2LdsiSVyrF99xNIBGKfM1MhpiTbIFtL6bbx-lkE8/s1600/2FPG-CBCB4-EFIXOXB-AWJO.jpeg)
เชื่อว่าหลายคนก็คงจะทราบกันแล้วว่า ในตอนนี้ นางเอกสาว แมทภีรนีย์ และไฮโซหนุ่ม สงกรานต์ เตชะณรงค์ได้จบสถานะความเป็นแฟน ปิดฉากรัก 5 ปีเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
โดยก่อนหน้านี้ ทางด้าน แมท ภีรนีย์ ได้มีการออกมาพูดเปิดใจ ว่าเจ้าตัวเป็นฝ่ายตัดสินใจออกมาเอง ตั้งแต่เดือนธันวาคมปีที่แล้ว สาเหตุเป็นแค่ดีเทลเล็ก ๆ น้อย ๆ ของคนสองคนที่ต่างก็รู้สึกว่าพยายามกันมาได้พอสมควรแล้ว
และล่าสุดก็ถือได้ว่าเป็นอีกหนึ่งการตอกย้ำมิตรภาพดีๆของทั้งคู่ เมื่อทางด้านสงกรานต์ ได้มีการออกมาเคลื่อนไหว กดไลค์ใน Instagram ของคุณกวาง ผู้จัดการส่วนตัวของสาวแมท ที่ได้ออกมาโพสต์คลิปขณะที่ แมทภีรนีย์ ขึ้นเวทีคอนเสิร์ต เรียกได้ว่าคอยติดตาม ซัพพอร์ตผลงานของแมทเสมอเลยนะคะ
ข้อมูลจาก@instagram