![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhnjXFFqWP8doSaHZyh6fekT0_XlTVGYbnbwnmn8Rnmlc4odJq9COX9ZM1sPY14sfJwFUB3e2AP0_TpgI5176jGP_Kqnu2MT_wApopxyorW1pewmaSFuLM-hGCen5quB0YGf1LBP9IaIBReYiYutYkcuNCz-ApQiw2BTS4-SyDaOL5gQXY7EjyEvy4z/s1600/2USR-XJFUX-5HITU6F-IQ3L.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhnjXFFqWP8doSaHZyh6fekT0_XlTVGYbnbwnmn8Rnmlc4odJq9COX9ZM1sPY14sfJwFUB3e2AP0_TpgI5176jGP_Kqnu2MT_wApopxyorW1pewmaSFuLM-hGCen5quB0YGf1LBP9IaIBReYiYutYkcuNCz-ApQiw2BTS4-SyDaOL5gQXY7EjyEvy4z/s1600/2USR-XJFUX-5HITU6F-IQ3L.jpeg)
สำหรับบรรยากาศที่วัดทับกระดาน ต.บ่อสุพรรณ อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี วันที่ 13 มิ.ย.2566 ในงานรำลึกครบรอบ 31 ปี การจากไปของราชินีนักร้องลูกทุ่งไทย แม่ผึ้ง พุ่มพวง ดวงจันทร์ บรรยากาศเป็นไปด้วยความคึกคัก มีแฟนเพลงหลั่งไหลเข้ามาเที่ยวงานจำนวนมาก โดยวันนี้ นายไกรสร ลีละเมฆินทร์ ได้เดินทางไปพบปะกับแฟนเพลงของพุ่มพวงภายในบริเวณวัด
จากนั้นเดินทางไปยังหุ่นของแม่ผึ้งบริเวณศาลาริมน้ำ ก่อนจุดธูป ที่บริเวณหน้าหุ่นพุ่มพวง พร้อมด้วยแฟนเพลงที่มาให้กำลังใจ และรอดูการเสี่ยงเลขในการล้วงไห ซึ่งไกรสรล้วงไห 3 ครั้ง โดยได้เลข 515 ท่ามกลางแฟนเพลงที่มายืนรอลุ้น ไม่นานหลังเลขในไหที่ล้วงมาออกแล้ว บรรดานักเสี่ยงโชค ต่างไปซื้อสลากลอตเตอรี่ภายในวัดเกลี้ยงแผง
เรียบเรียง มุมข่าว