![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjqkiONSkly338POTqa0Z0r7aKl8c-DgjDfaS6axO4DluUDfUT-RooABJCv18lKYqtFrhOhJz7y8QpOWVE08DS__LqTMPRTuTvzhF9W21OSqaoXh-ujViRdlM7b1dKHzYAm_2eZ_Bs4yU9T2aBTqNsBzlpp4tFasfONCNS0SK_YfAbjmQVMKhnfpiZ0/s1600/2OEI-A6YDA-C2LJDSR-GU9H.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjqkiONSkly338POTqa0Z0r7aKl8c-DgjDfaS6axO4DluUDfUT-RooABJCv18lKYqtFrhOhJz7y8QpOWVE08DS__LqTMPRTuTvzhF9W21OSqaoXh-ujViRdlM7b1dKHzYAm_2eZ_Bs4yU9T2aBTqNsBzlpp4tFasfONCNS0SK_YfAbjmQVMKhnfpiZ0/s1600/2OEI-A6YDA-C2LJDSR-GU9H.jpeg)
จากกรณีแพทย์ที่รักษาคุณเอสได้ออกมายืนยันแล้วว่าเขามีอาการหัวใจอักเสบแต่ยังไม่สามารถระบุอะไรได้มากกว่านี้ เนื่องจากอยู่ในกระบวนการและขั้นตอนของการรักษาอยู่ แพทย์ได้แจ้งว่าต้องเฝ้าดูอาการของคุณเอส แบบ วันต่อวัน
ภรรยา เอส ได้ออกมาเคลื่อนไหวโดยได้โพสต์ภาพลูกสาวพร้อมเผบอาการล่าสุด โดยได้ระบุข้อความว่าHappy to be sitting with Papa in his new room We finally can announce that S is moved out of the ICU into a normal room as he is now stable enough. เราอยากจะแจ้งให้ทราบว่าอาการของเอสในตอนนี้ สามารถย้ายออกจากห้อง ICU มายังห้องพักปกติแล้วนะคะ
ด้านแฟนเพจ วัดท่าไม้ จังหวัดสมุทรสาคร ได้ออกมาโพสต์ภาพ หลวงพี่อุเทน หรือ พระครูปลัดอุเทน สิริสาโร เจ้าอาวาสวัดท่าไม้ ได้ไปเยี่ยมถึงโรงพยาบาล แล้วยังบอกอีกว่า “วันนี้พระอาจารย์ได้เยี่ยมพี่เอส เก่งมากแข็งแรงมาก ปัญญาดีมาก