![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgA9cjphW04Sac7Q8grAB8rcOKPCKl3NpQI6Do6Pal2QOt13UCaLOt4zfGFerGsmLcMQdiUL9p8hscfo5lodSoYGgkqsuzktkUSypBrQRTZg9SRxoXEbwTl-sCFfMAJrHrVP3c0w6CAJibfE0eVz30-uP5M10XmSHIUYCKRRb5Lwdm0y5RewY8NC1PLLSE/s1600/2PRO-VASZV-YEJNCNG-O2Y9.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgA9cjphW04Sac7Q8grAB8rcOKPCKl3NpQI6Do6Pal2QOt13UCaLOt4zfGFerGsmLcMQdiUL9p8hscfo5lodSoYGgkqsuzktkUSypBrQRTZg9SRxoXEbwTl-sCFfMAJrHrVP3c0w6CAJibfE0eVz30-uP5M10XmSHIUYCKRRb5Lwdm0y5RewY8NC1PLLSE/s1600/2PRO-VASZV-YEJNCNG-O2Y9.jpeg)
วันที่ 22 มิถุนายน 2566 จังหวัดปทุมธานีจัดพิธีอัญเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำศาลหลักเมืองปทุมธานีลงประดิษฐาน ณ ศาลหลักเมืองปทุมธานี โดยหลังจากจังหวัดปทุมธานีดำเนินการบูรณะศาลหลักเมืองแล้วเสร็จ นายณรงค์ศักดิ์ โอสถธนากร ผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี ได้มีข้อสั่งการให้จัดพิธีอัญเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำศาลหลักเมืองปทุมธานีที่ประดิษฐานชั่วคราวในห้องปฏิบัติราชการผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี มาประดิษฐาน ณ ศาลหลักเมืองปทุมธานี
ต่อมาได้มีการเปิดภาพสุดท้ายที่ข้าราชการ และพี่น้องประชาชนได้เห็นผู้ว่าฯ ณรงค์ศักดิ์ ออกงาน คืองานแต่งงานลูกสาวของท่าน ที่หมออนุญาตให้มาร่วมงาน เมื่อวันที่ 15 มิ.ย. 66 ก่อนที่ท่านผู้ว่าฯ จะเสียชีวิตในวันที่ 21 มิ.ย.หลังจากนั้นเพียง 6 วัน