![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi6sbqUBBV0TsoptokouFPhjCH9jCRH6Xupmp3SkkfaDL71lJmFW5BvVTvM-1KiCwmPlkwI8m4-A2ssInDSbLg8FYy7LzzI3hhQ-QBciPy_CrUGnLoS3zjlwKVyPOOwJT2EWxxp4FRiNmMHxwsaBWn9B5NfTQ3tdsu9IVylhCSM0HIYNSEv30p64yk8jd4/s1600/2NLP-4903T-NCYKN19-XY9A.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi6sbqUBBV0TsoptokouFPhjCH9jCRH6Xupmp3SkkfaDL71lJmFW5BvVTvM-1KiCwmPlkwI8m4-A2ssInDSbLg8FYy7LzzI3hhQ-QBciPy_CrUGnLoS3zjlwKVyPOOwJT2EWxxp4FRiNmMHxwsaBWn9B5NfTQ3tdsu9IVylhCSM0HIYNSEv30p64yk8jd4/s1600/2NLP-4903T-NCYKN19-XY9A.png)
จากกรณีของนักร้องหนุ่ม กะลา เกิดกระแสวิจารณ์ในโลกออนไลน์เป็นวงกว้างเลยทีเดียว ล่าสุด ทำเอาแม่บุ๋ม ปนัดดา ถึงกับทนไม่ไหวโพสต์ข้อความลงในไอจีส่วนตัวระบุว่า สืบเนื่องจากข่าวนักร้องดัง แล้วเห็น คอมเม้นต์ของเพื่อนพี่นักร้องเค้า ตรรกะป่วยนะคะ นอกใจกันยังไงก็ผิด ถ้าไม่อิ่ม ก็ต้องคุยกันตรงๆว่าจะแก้ปัญหากันยังไง? แต่ไม่ใช่ไปนอกใจแล้วให้คนอื่นมาเยาะเย้ยแบบนี้ คนที่เม้นต์ เคยลองถามเมียที่บ้านไหมว่ามีความสุขหรือเปล่า? ลูกภูมิใจไหมที่มีพ่อแบบนี้? #ฝากไว้ให้คิด
เรียกได้ว่าหลังแม่บุ๋มโพสต์ ต่างก็มีชาวโซเชียลเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก
ขอบคุณ ภาพจาก boompanadda
เรียบเรียง สยามนิวส์