![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhASm6tjkgcZknwnbTB5uJmAhrkDY07o7Qfo68JDqsWBxrutC40AZsT8g44Cn_m8x-xBoyZKRoKlkwO91djo2bufwiwiaqwB68Bqeatf9CVokcDPEer3c78jHyOM3P1j0KkgvmuoB2nDd8UOvcWnj6hBnJS77p9ddefmTdpnYf-dlGX55wggRjcpwxDCR4/s1600/2ICU-4K9O0-DE3YQUN-O1NK.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhASm6tjkgcZknwnbTB5uJmAhrkDY07o7Qfo68JDqsWBxrutC40AZsT8g44Cn_m8x-xBoyZKRoKlkwO91djo2bufwiwiaqwB68Bqeatf9CVokcDPEer3c78jHyOM3P1j0KkgvmuoB2nDd8UOvcWnj6hBnJS77p9ddefmTdpnYf-dlGX55wggRjcpwxDCR4/s1600/2ICU-4K9O0-DE3YQUN-O1NK.jpeg)
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งสาวที่ผ่านเรื่องราวมาเยอะพอสมควร อย่างนางเอกสาว แมท ภีรนีย์ หวานใจของ สงกรานต์ เตชะณรงค์ ซึ่งก่อนหน้านี้จากทริปสุดชิลที่ญี่ปุ่นได้สัมผัสอากาศหนาวแบบเลขตัวเดียว แต่บอกเลยว่าทริปนี้ของ แมท เฉิดฉายกับคอสตูมที่หรูหราเบาๆ ไม่เยอะแยะ แต่สวยปังเต็มเฟรมมากๆ เรียกว่าน้อยแต่มากของจริง ก่อนหน้านี้สาวแมทได้โพสต์ภาพคู่คุณพ่อลงบนสตอรี่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEijT0DP5J2ByXCX1txF6yz48P9JG6b1g0bC7NHeMJJ1QuOWZiIcWOZ10-Gt9aIWvk5xkMEBS-MfIjP3xwo1LeYVNWNDlTPKM4rMMAim5nrgE4iQKGAfcHSMPTh9lZWLLh2VD3lWyXcbZ9g_lh-I2qAVJBXiPcbuT-qyYHHLNT6UQI4966tAQlKjpluEkw/s1600/1FEC-2KND7-01UBA3X-ORQC.jpeg)
ถือโอกาสกลับบ้านเกิดที่ประเทศนอร์เวย์ ถือเป็นการพักผ่อนชาร์จแบตไปในตัวอีกด้วย ถือว่าเป็นภาพที่อบอุ่นและน่ารักมากๆ หลายคนเห็นแล้วต่างก็ต้องบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า ทั้งพ่อทั้งลูกสำเนาถูกต้องเป๊ะๆ เลย ล่าสุดได้โพสต์ภาพตัวเองในโหมดแซ่บลงบนอินสตาแกรม @mattperanee ในชุดบิกินี่ตัวจิ๋วเผยให้เห็นผิวขาวโอโม่ โชว์เอวบาง กับชุดสีเขียวขับผิวอย่างมาก
นานๆทีจะเห็นความแซ่บแบบนี้ พร้อมข้อความระบุว่าขอไม่สู้กับใครนะ เพราะเราเป็นนักว่ายน้ำไม่ใช่นักมวย และส่งไปถามแม่ แม่ก็จะพูดว่า ก็ขัดใจแหล่ะ แต่ก็รับได้จ้ะ ท่ามกลางแฟนคลับเข้ามาแสดงความคิดเห็นจำนวนมาก อาทิ
กรี้ดดด ซิส สวย หุ่นดีมากก,กรี๊ดนุ้งแมท เอาอีกๆๆๆๆๆ สวยมาก,เอ็นดูแม่นีย์5555 เอวเพื่อนน้านน,คุณแม่ขัดใจแล้ว1,หาไม้เรียวแป๊บ แม่นีย์อยากกล่าว เป็นต้น
ขอขอบคุณภาพจากmattperanee
เรียบเรียงโดย ทีมงาน siamnews